พัฒนาสื่อ3มิติ “เรื่องนิทานอีสป กากับเหยือกน้ำ”
Warning: imagepng(/home/httpd/vhost/innovation.oas.psu.ac.th/wp-content/uploads/2016/06/feature_img-670x300.png): failed to open stream: Permission denied in /home/httpd/vhost/innovation.oas.psu.ac.th/wp-includes/class-wp-image-editor.php on line 576
![feature_img feature_img](https://innovation.oas.psu.ac.th/wp-content/uploads/2016/06/feature_img-670x300.png)
ID 315
เสนอโดย
อนุภาพ ด้วงนิ่ม
ตำแหน่ง
นักวิชาการอุดมศึกษา
กลุ่มไอเดีย
ปีงบประมาณ
คำสำคัญ
วันที่เผยแพร่
รายละเอียด Idea Suggestion
สภาพปัจจุบัน/ปัญหาที่พบ
ฝ่ายเทคโนโลยีทางการศึกษา สำนักวิทยบริการ เป็นองค์กรแห่งการเรียนรู้ที่มีความพร้อมในการสนับสนุนการเรียนการสอน การวิจัย การบริการวิชาการ และทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมของมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ และเป็นกำลังสำคัญที่จะผลิตบุคลากรที่มีความเชี่ยวชาญทางด้านเทคโนโลยี
การศึกษา จึงได้จัดโครงการพัฒนาสื่อ 3 มิติ นิทานอีสป หัวข้อ กากับเหยือกน้ำ เพื่อเป็นสื่อในการเรียนการสอนสำหรับบุคลากรและผู้สนใจใน 3 จังหวัดชายแดนใต้ และให้บุคลากรพัฒนา ความรู้ ความเชี่ยวชาญทางด้านแอนิเมชั่น 3 มิติ และสามารถนำไปประยุกต์ใช้ให้เกิดประโยชน์ในการเรียนการสอนต่อไป
แนวคิดในการสร้างสรรค์หรือแก้ไขปรับปรุง
พัฒนาสื่อการเรียนรู้ทางด้านแอนิเมชั่น 3 มิติ ได้สื่อในการเรียนการสอนในรูปแบบสื่อ แอนิเมชั่น 3 มิติ เรื่องนิทานอีสป กากับเหยือกน้ำ
ประโยชน์ที่คาดว่าจะได้รับ
- การเรียนรู้ทางด้านแอนิเมชั่น 3 มิติ
- ได้สื่อในการจัดการเรียนการสอนในรูปแบบสื่อ แอนิเมชั่น 3 มิติ